வாக்காளன் பேசுகிறேன்… வாக்காளர்களோடு மட்டும் பேசுகிறேன்

என் இனிய வாக்காள நண்பர்களே, தமிழக அரசியல் தேர்தல் களம் தன இறுதி நாட்களை நோக்கி நகர்ந்துள்ளது… இன்னும் ஒரு மணி நேரத்தில் அனைத்து விதமான பரப்புரைகளும் கருத்துக் கணிப்புகளும் நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்பது தேர்தல் விதிமுறை. அரசியல் களத்தை பின்தொடர்வது என் இயல்பு. கட்சிகள் குறித்து என் கருத்துக்களை தொடர்ந்து நண்பர்களிடமும் சமூக வலைதளங்களிலும் பகிர்த்து வந்துள்ளேன். இந்த முறை இது போன்ற கருத்து எதுவும் நான் பகிரவில்லை.

ஆனால் இன்று என் மனவோட்டத்தை பதிவு செய்ய வேண்டும் எனத் தோன்றியது. எந்த தேர்தலிலும் இல்லாத ஒரு கனத்த மவுனம் மக்களிடம் நிலவுகிறது. பணபலம் உள்ள கட்சிகள், பணத்தால் கட்டப்பட்ட கூட்டணிகள், சாதி வோட்டுகளை மட்டும் நம்பும் கட்சிகள் என எங்கும் ஒரு கத்திரி வெயில் தாண்டிய புழுக்கம். 1991 ஆம் ஆண்டில் இருந்து நான் பின்பற்றும் தேர்தல் களங்களில் சாதியும் பணமும் இந்த அளவு இதற்கு முன் எந்தத் தேர்தலிலும் இவ்வளவு தாக்கத்தை ஏற்படுத்தி இருக்குமா என்பது சந்தேகமே…. அரசியல் கட்சி தாண்டி மக்களின் மன நிலைகளும் பெரிய அளவில் மாறிவிட்டது. இலவசங்களும் கடன் தள்ளுபடிகளும் சாதனைப் பட்டியலில் சேர்க்கும் அவலம் நிலவுகிறது. இவை வாழ்க்கைத் தரத்தையோ, சமூக பொருளாதார சமநிலையையோ நிச்சயம் கொண்டு வாரது என்பது திண்ணம். மக்கள் சிந்திக்காமல் இருக்க அனைத்து செயல்பாடுகளும் அணைத்துச் செயல்படுத்தப் படுகிறது.

இந்த நிலை மாற நாம் என்ன செய்ய முடியும் …. ஒன்றே ஒன்றுதான் … நிச்சயம் வாக்களியுங்கள்… இந்த முறை நான் அரசியல் கட்சிகள் தாண்டி, தேர்தல் அறிக்கைகள் தாண்டி… நிற்கின்ற வேட்பாளர்களில் என்னிடம் இருத்த தகவல்களின் அடிப்படையில் ஒரு வேட்பாளருக்கு வாக்கு அளிக்க முடிவு செய்துவிட்டேன்… அவர் வெற்றிபெறுவது கடினம் எனத் தெரிந்தும், மன நிறைவுடன் நான் …. மாற்றம் ஒவ்வொரு தனி மனிதனிடம் இருந்து தான் தொடங்க முடியும் …. வாழ்க ஜனநாயகம்…..

பல்வேறு நண்பர்கள், சுமார் 15-20 மாவட்ட நபர்கள், அரசியல் சார்ந்த அன்பர்கள், அதிகார வர்க்கச் செய்திகள்/தகவல்கள், பத்திரிகை தொலைக்காட்சி நண்பர்கள், அரசியல் விமர்சகர்கள், சாமானிய மக்கள், தொழில் நடத்தும் நண்பர்கள், அரசியல் அதிகார வர்கத்தின் நெருங்கிய தொடர்புகளில் இருப்பவர்கள் எனப் பல்வேறு தரப்பினரிடம் நான் அறிந்து கொண்ட தகல்களின் அடிப்படையில், என் தேர்தல் கணிப்பு:
அதிமுக -> 95 – 110
திமுக+ -> 85 – 95
மற்றவர்கள் -> 7 – 10
இழுபறி -> 30-35

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *