தாராள வர்த்தக ஒப்பந்தம்

அடப்பாவிங்களா…. இந்திரகாந்தி பஞ்ச உதவிக்காக கடல்ல கொட்டுற கோதுமை கேட்டு உங்ககிட்ட வந்தப்ப உங்க நிக்சன் என்ன பண்ணாருன்னு தெரியும்பா…. ரொம்ப try பண்றீங்க….

செய்தி: – நன்றி தினமலர் …”உலக வர்த்தக அமைப்பின் கூட்டத்தில் கொண்டு வரப்பட்ட, தாராள வர்த்தக ஒப்பந்தம் விரைவில் அமலுக்கு வரும் சூழ்நிலை உருவாகி உள்ளது.இந்த ஒப்பந்தத்தில், ‘மொத்த விவசாய உற்பத்தியில், 10 சதவீதத்திற்கு மேல், எந்த நாடும் உணவு தானியங்களை, இருப்பு வைக்கக் கூடாது, விவசாய மானியமும், 10 சதவீதத்திற்கு மேல் தாண்டக் கூடாது; மேலும், மொத்த விவசாய உற்பத்தியானது, 1986 – 88ல் நிலவிய விலைகளின் அடிப்படையில், கணக்கில் கொள்ளப்பட வேண்டும்’ என்ற, விதிமுறை சேர்க்கப்பட்டது.
இந்த விதிமுறையை ஏற்றால், உணவு பாதுகாப்புத் திட்டத்தின் கீழ், ஏழைகளுக்கு குறைந்த விலையில், உணவு தானியங்கள் வழங்குவதும், விவசாயிகளுக்கு மானியம் வழங்குவதும் பாதிக்கப்படும் என, இந்திய அரசு கருதியது. தாராள வர்த்தக ஒப்பந்தம் நிறைவேறாததற்கு, இந்தியாவே காரணம் என, அமெரிக்கா குற்றம் சாட்டியது.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *